Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

Me yasa Hada a cikin Vanuatu

Lokacin sabuntawa: 09 Jan, 2019, 17:58 (UTC+08:00)

Vanuatu na ɗaya daga cikin countriesan ƙasashe waɗanda, har yanzu, ba su sanya hannu ba kuma ba su bayyana duk ranar da za a sa hannu don rattaba hannu kan AEOI - musayar bayanai ta atomatik ba. Abin da ya sa ke haɗa kamfani a cikin Vanuatu?

Me yasa Hada a cikin Vanuatu

Zai iya ci gaba da kasuwanci a ko'ina cikin duniya ban da Vanuatu

Zai iya ci gaba da kowane irin kasuwanci bisa ga Dokar Kamfanonin anuasa ta Vanuatu Cap.222 ban da iyakan ikon ikon da ake aiwatar da kasuwancin, misali banki, inshora

Darakta da mai hannun jari na iya zama mutum ne na asali ko na kamfanoni, (1) babu takamaiman abin da ake buƙata a kan zama ko zama ɗan ƙasa, (2) mafi ƙarancin lamba shi ne 1, (3) babban darekta na iya zama shi kaɗai ne ke da hannun jarin

Taron darakta da taron masu hannun jari na iya gudana ko'ina

Taro ta hanyar tarho, facsimile, kiran taro, hanyoyin lantarki suna karɓa

Zai iya buƙatar babban birnin izini

Kudin gwamnati an kayyade yin watsi da adadin jari

Iyakantacce ta hannun jari ko garantin ko duka biyun

Ana ba da izinin masu hannun jari amma mai kula da izini ne kawai zai iya ba da hannun jari ba mai shi ba

Babu dubawa akan bayanan kudi

Babu dawowar shekara-shekara, ana buƙatar yin fayil

Sai dai kundin tsarin mulki da aka shigar tare da rajista na Hukumar, za a kiyaye rajistar ƙa'idodin kamfanin ne kawai tare da wakilin da ke rajista

Babu buƙatar yin fayil tare da hukumomin gwamnati dangane da tsarin kamfanin

Binciken kamfanin ba ya nishadantar har sai kamfanin ƙasa da ƙasa ya ba da izini

Babban matakin sirri da sirri

A yanzu, Vanuatu ba ta sanya hannu kan duk wata yarjejeniya ta duniya kan Yarjejeniyar Musayar Bayanan Haraji (TIEA) tare da PRC, HK SAR da Macau SAR

Babu wata hanya ta yau da kullun kan musayar bayanan haraji

Gwamnati ba ta nuna niyyar shiga wannan yarjejeniyar don kiyaye babban sirrin sirrin kamfanonin duniya ba

Vanuatu a halin yanzu tana cikin “jerin farin kaya” na OECD kamar yadda Vanuatu ta sadu da aiwatar da ƙa'idodin haraji da aka amince da shi a duniya baki ɗaya

“Farin jerin” na OECD na nufin Vanuatu ba ta cikin “Black list” na ƙasashe masu wankin kuɗin duniya.

Kara karantawa

SUBCRIBE TO OUR UPDATES KUYI SUBSCRIBE DOMIN SAMUN SABABBIN MU

Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US