Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Ba kwa buƙatar zama ɗan Burtaniya don samun iyakantaccen kamfani. Baƙon na iya samun ikon mallakar 100% na kamfanin Burtaniya.
Akwai yawanci nau'ikan kamfanoni 04 'misali' a cikin Burtaniya , ba tare da haɗa wasu takamaiman nau'ikan nau'ikan da ba daidai ba, kuma kowanne yana aiki da dalilai daban-daban. Saboda yadda ake gudanar da su, wane ne ya mallake su, da kuma yawan alhaki da suke da shi, an rarraba kamfanoni zuwa nau'o'i daban-daban. Wasu nau'ikan kamfanoni na gama gari a Burtaniya sun haɗa da:
Daga cikin waɗannan, Kamfanin Public Limited (PLC) ana ɗaukarsa mafi yawan nau'in kamfani a cikin Burtaniya. PLCs suna iyakance ta hannun jari , duk da haka kasuwancin na iya ba da hannun jari ga membobin jama'a, yawanci ta hanyar musayar hannun jari. Suna da babban hannun jari kuma alhaki na membobinsu yana iyakance ne kawai ga adadin babban rabon da ba a biya ba.
Don zama PLC a Burtaniya , dole ne ku sami babban jari na £ 50,000 ko sama da haka, tare da aƙalla 25% na an riga an biya don fara kasuwanci a hukumance. Mafi ƙarancin adadin daraktoci da sakatarorin kamfani na PLC guda biyu ne.
Dalilin da ya sa PLC ta kasance nau'in kamfani da aka fi sani da shi a Burtaniya shine saboda iyawar sa na yin lissafi a nan gaba, da kuma ikon tara jari ta hanyar ba da hannun jari na jama'a.
Kirkirar kamfani a Burtaniya sanannen ƙasa ce mai sauƙin aiwatarwa tare da faɗaɗa sabon kasuwancin ku a Burtaniya. Irƙirar kamfani mai riƙe da Burtaniya, zaku iya samun mafita tare da ƙaramar haraji ta hanyar sauya farashin ( Matsayin Kamfanin Offshore ). Kuna iya amfani da Kamfanin Kamfanin UK Ltd don saka hannun jari ko riƙe wani Kamfanin na waje.
Companyaddamar da Kamfanin Offasashen Waje na Burtaniya , da farko ƙungiyar Manajan Dangantakarmu za ta nemi ku ba da cikakken bayanin sunayen masu hannun jari / Darakta da bayaninsu. Zaka iya zaɓar matakin sabis ɗin da kake buƙata, na al'ada tare da ranakun aiki 2 ko ranar aiki cikin gaggawa. Bugu da ƙari, ba da sunayen kamfanin don mu iya bincika cancantar sunan kamfanin a cikin tsarin Gidan Kamfanin .
Kuna shirya biyan kuɗin Sabis ɗinmu da kuma Kudin Gwamnatin Burtaniya ta hukuma da ake buƙata. Muna karɓar biyan kuɗi ta Katin Kari / Kudin , Paypal ko Canja wurin Waya zuwa asusun bankin mu na HSBC (Karanta: Sharuɗɗan Biyan Kuɗi )
Bayan tattara cikakken bayani daga gare ku, Offshore Company Corp zai aiko muku da sigar dijital ( Takaddar Kamfanoni , Rijistar Masu Raba / Daraktoci, Takaddun Raba, Memorandum na Associationungiyoyi da Labarai da dai sauransu) ta hanyar imel. Cikakken Kamfanin Kamfanin Offshore na Burtaniya zai aika zuwa adireshin mazaunin ku ta hanyar karɓa (TNT, DHL ko UPS da sauransu).
Kuna iya buɗe asusun banki don kamfanin ku a cikin Turai, Hong Kong, Singapore ko wasu ƙananan hukumomin da ke tallafawa asusun banki na waje ! Kuna da 'yanci na musanya kuɗin ƙasa a ƙarƙashin kamfaninku na waje.
Tsarin kamfanin ku na Burtaniya an kammala shi , a shirye don yin kasuwancin duniya!
Babban sakataren kasuwanci babban suna ne don kula da kaso na wajibai na zartarwa, misali, adanawa da yin rijistar ƙa'idodi da kundin ƙungiyar.
Haka kuma, kamfanin Sakataren zai samar muku da adireshin kasuwanci.
Keɓaɓɓen Kamfani ta Raba | LLP |
---|---|
Za a iya yin rajista, mallaki da sarrafa ta mutum ɗaya - mutum ɗaya tilo da ke aiki a matsayin darektan da kuma mai hannun jari | Ana buƙatar mafi ƙarancin membobi biyu don saita LLP. |
Hakkin masu hannun jari ko masu ba da garantin ya iyakance ne ga adadin da aka biya ko ba a biya ba a kan hannun jarinsu, ko adadin tabbacin su. | Hakkin membobin LLP an iyakance ga adadin da kowane memba ya ba da tabbacin biya idan kasuwancin ya shiga cikin matsalar kuɗi ko rauni. |
Iyakantaccen kamfani na iya karɓar rance da saka jari daga waje masu saka hannun jari. | LLP na iya karɓar kuɗin rance kawai . Ba zai iya ba da hannun jari cikin kasuwancin ga membobin da ba na LLP ba. |
Kamfanoni masu iyakancewa suna biyan harajin kamfani kuma babban haraji yana samun duk harajin da ake samu. | Membobin LLP suna biyan harajin samun kudin shiga, Inshorar kasa da kuma samun babban haraji akan duk kudin shiga mai haraji. LLP kanta ba ta da harajin haraji. |
Kuna buƙatar sanar da kamfanin Sakatare kowane lokaci canza darekta, mai hannun jari. | Ya fi sauƙi a canza tsarin gudanarwa na ciki da rarraba riba a cikin LLP. |
Adireshin Rijista kawai yana karɓar aikawasiku daga karamar hukumar da ke da alaƙa da rijistar ku, dawo da shekara-shekara da kuma dawo da haraji (idan akwai wani yanki).
Sabis ɗin adireshi na yau da kullun yana bawa kamfanin ku damar samun adireshin gida da karɓar wasiƙa a wurin, wani lokaci kuna iya samun lambar wayar gida, wanda, a wasu lokuta, na iya ba da ƙarin tabbaci ga kamfanin ku.
Offshore Company Corp iya samar da darektan zaɓaɓɓe da mai zaɓaɓɓen wakilin don kare sirrinku.
Nominee ba ya cin riba, ba mai zartarwa kuma kawai suna ne kawai a kan takaddun aiki.
Bayani Na Musamman Na Mai Biya (UTR). Za ku sami lambar kunnawa a cikin gidan a cikin kwanakin aiki 10 na yin rajista (21 kwanakin idan kuna ƙasashen waje). Lokacin da kake da lambar ka, shiga cikin asusun ka na kan layi don yin fayil din dawowa kan layi. ( Link ) ( Karanta : Menene lambar UTR ?)
Harajin Taxara Daraja (VAT) yawanci yakan ɗauki aƙalla makonni 3 don samun.
Mafi ƙarancin buƙata don samarwa
Domin kafa Kamfanin Kamfanoni Masu Zaman Kansu na Burtaniya, Kamfanin Offshore Company Corp zai buƙaci:
Lambar SIC lamba ce ta Kayan Kayan Masana'antu. Waɗannan ana amfani da su ta Kamfanin Kamfanoni don rarraba nau'in ayyukan tattalin arziƙin da kamfani ko wani nau'in kasuwanci ke ciki. Dole ne duk kamfanoni da LLPs su bayar da wannan bayanin a lokacin ƙirƙirar kamfani, ba tare da la'akari da ko kasuwancin zai kasance mai aiki ko barci ba.
Dole ne a tabbatar ko sabunta lambobin SIC a kowace shekara lokacin da kamfanin ya gabatar da bayanin tabbatarwarsa (wanda ya kasance na dawowa shekara)
Za ku kawai sanar da Offshore Company Corp wanda shine sakataren kamfanin don sabunta SIC ga kamfanin ku.
Ya kamata a ba da dawowar shekara-shekara ga Magatakarda na Kamfanoni don yin rajista a cikin kwanaki 42 bayan ranar dawowar kamfanin. Daban-daban na kamfanoni suna da ranar dawowa daban.
Kamfani mai zaman kansa yakamata, banda a shekarar da aka haɗa shi, ya kawo dawowar shekara shekara game da kowace shekara cikin kwanaki 42 bayan bikin ranar tunawa da ranar haɗin kamfanin.
Idan kasuwancin ku a halin yanzu baya aiki, saka hannun jari ko ci gaba da ayyukan kamfanin, HMRC tana ɗaukar shi aiki ga manufofin dawo da haraji. A cikin waɗannan yanayi, kasuwancinku ba shi da kariya don harajin kamfani kuma ba a buƙatar gabatar da dawowar harajin kasuwanci.
A lokuta da yawa, kamfanin da ba ya aiki zai iya ɗaukar nauyin harajin kamfani idan HMRC ta aika da 'Sanarwa don samar da dawowar harajin kasuwanci'. Zai iya sanya aiki kwanan nan wanda ya zama mara aiki a duk tsawon lokacin biyan harajin kamfanin. Idan wannan ya faru, kawai kun ƙaddamar da dawowar haraji ne tsakanin shekara guda da kammala lokacin dawo da kuɗin ku.
Limitedayyadaddun kasuwancin da baya aiki ya kamata ya sanar da HMRC lokacin da ya ƙare da aiki sarai. Kuna da watanni 3 daga farkon lokacin biyan kuɗin haraji don barin HMRC ta gane yana aiki, kuma wannan ana iya yin saukinsa ta hanyar amfani da hanyar shiga HMRC ta yin rajista a layi ko ta hanyar ba da cikakkun bayanai game da ƙirƙirar.
Ana iya rufe kasuwancin da dama.
Kamfanin sakataren ku zai yi aikin.
Kirkirar Kamfanin a Landan , da kuma Burtaniya (UK) don kasuwanci, ita ce hanya mafi kyau don tunkarar babbar kasuwar kwastomomi a Turai da cin gajiyar manufofin haraji daga gwamnatin Burtaniya don kamfanonin kasashen waje. ( Kara karantawa : limitedarancin harajin kamfanin Burtaniya )
Yi rijistar kamfanin ku zuwa Kamfanin Kamfanoni, idan kuna son kafawa da mallakar kamfanin waje a London ko cikin Burtaniya. Masu neman aiki ba za su iya yin rijistar haɗin gwiwa da hukumomin da ba a haɗa su ba don kafa kamfanin waje a Burtaniya.
Ciko da fom ɗin da aka bayar da kuma ƙaddamar da shi zuwa Gidan Kamfanoni tare da adireshin ku da kuɗin rajista don yin rijistar kamfanin waje a Burtaniya bai fi wata 1 da buɗe kasuwanci ba. Duba da umarnin gidan waya an karba don biyan kudin.
Duk wani canje-canje ga bayanan kamfanonin ku na Burtaniya dole ne su sanar da Gidan Kamfanin cikin kwanaki 14. Bayanin ya hada da:
Masu saka hannun jari za su sami ƙarin fa'ida don fara kasuwanci a Burtaniya . Burtaniya ta kasance ta 8 a cikin tattalin arziƙi 190 cikin sauƙin kasuwanci (bisa ga ƙididdigar shekara-shekara na Bankin Duniya a cikin 2019).
Tare da kusancin yanki zuwa Turai, sauƙin samun dama ga kasuwannin Turai da na duniya, fara kasuwanci a cikin Burtaniya zai ba 'yan kasuwa dama da yawa a cikin yanayin kasuwancin duniya.
Bude kasuwanci a Burtaniya koyaushe yana kira ga masu saka jari saboda ka'idoji sun fi sauran kasashe sauki.
Bugu da ƙari, Yarjejeniyar Haraji ta Burtaniya sau biyu za ta buɗe ƙarin dama a cikin ciniki da haɓaka kamfani.
Wasu fa'idodi yayin fara kasuwanci a Burtaniya , gami da:
Fara kasuwanci a cikin ƙasashen waje, musamman a ƙasashe masu tasowa kamar su Burtaniya, zaɓi ne na mashahuri na baƙi da masu saka hannun jari saboda yana da dama da dama da fa'ida ga matsakaita da manyan kamfanoni.
Kafa kasuwanci a cikin Burtaniya , dole ne mai shi ya fahimci ƙa'idodin gwamnatin Burtaniya da ƙa'idodinta don kaucewa keta doka kamar haka:
Lokacin amfani da sabis na IBC ɗaya , masu kasuwancin ba sa damuwa da rikitattun rahotanni waɗanda ake buƙata a cikin Burtaniya. Tare da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru cikin tuntuba da taimakawa a kafa kamfanoni a ƙasashe da yawa a duniya.
Duk wani baƙi zai iya fara kasuwanci a Burtaniya. Matakan da ake buƙata don kafa kasuwanci a cikin Burtaniya kamar haka a ƙasa:
Duk wani baƙi zai iya fara kasuwanci a cikin Burtaniya. Matakan da ake buƙata don kafa kasuwanci a cikin Burtaniya kamar haka a ƙasa:
Mutane da yawa za su so su shiga kasuwar Burtaniya a matsayin aan kasuwa tilo. Duk da haka, akwai ƙarin fa'idodi game da kasancewar Burtaniya ga masu mallakar kasuwanci, idan aka kwatanta da kasancewa 'yan kasuwa ɗaya tilo.
Fa'idodi ɗaya daga cikin iyakantaccen kamfanin haɗin gwiwar Burtaniya shine cewa zaku biya harajin ƙasa da na mutum fiye da ɗan kasuwa mai zaman kansa.
Don rage biyan Kuɗaɗen Gudummawar Inshorar ƙasa (NICs), ana iya ɗaukar ƙaramin albashi daga kasuwancin, kuma a cikin tsarin rarar masu hannun jari, za a iya fitar da ƙarin kuɗin shiga. Ba a biyan biyan kuɗin NICs kamar yadda ake biyan haraji daban don Kamfanin Kamfani wanda ke nufin za ku iya samun ƙarin kuɗi daga kasuwancinku.
Bugu da ƙari, wani fa'ida da ɗan kasuwa bai sami damar shiga ba shine Kamfanin Kamfani wanda ke ba mai shi damar ɗaukar nauyin fansho na mai shi yayin da yake iƙirarinsa azaman kuɗin kasuwanci na halal. Ingantaccen haraji babban fa'idodi ne na haɗin kamfanin a cikin Burtaniya.
Kara karantawa: Yadda ake fara kasuwanci a Burtaniya don baƙo
Ta hanyar samun iyakantaccen kamfani mai rijista, zai sami nasa keɓaɓɓen mahaɗan da aka rabu da mai kamfanin. Duk wani asarar kudi da kasuwancinku yayi to kamfanin zai biya shi fiye da kanku. Wannan yana nufin cewa dukiyar ku zata sami kariya idan kasuwancin yana fuskantar haɗari.
Wata babbar fa'ida ta haɗin gwiwa a cikin Burtaniya ita ce cewa dokar kasuwancin ku ta kiyaye sunan kasuwancin ku. Ba tare da izinin ku ba, wasu ba za su iya kasuwanci a ƙarƙashin sunan kamfanin ku mai rijista ba ko kuma irin wannan suna a cikin masana'antar kasuwanci ɗaya. Sabili da haka, kwastomomin ku ba za su rude ko su gamu da abokan hamayyar ku ba.
Naku Limitedididdigar kamfani na limitedasar Ingilishi zai amfanar da kasuwancinku daga ƙirar ƙwararren masani. Wannan na iya taimakawa wajen haɓaka amintaccen abokin ciniki a cikin samfuranku ko ayyukanku kuma ya ba ku ƙarin dama don yin haɗin gwiwa tare da abokan hulɗa.
Bayan haka, zaku iya neman kuɗi daga masu saka hannun jari tare da iyakantaccen matsayin kamfani cikin sauƙin idan aka kwatanta shi da ɗan kasuwa ɗaya tilo.
Waɗannan fa'idodin fa'idodi ne na haɗin gwiwa a cikin Burtaniya waɗanda ya kamata ku yi la'akari da su yayin tunanin yadda za ku faɗaɗa kasuwancin ku zuwa Burtaniya.
Idan kana buƙatar shawara ko taimako don kafa kamfanin Burtaniya, tuntuɓe mu a yanzu a [email protected] . Mu masana ne a cikin samar da shawarwari na kasuwanci da sabis na kamfanoni. Kawai bari mu sani, zamu taya ku cimma burin kasuwancin ku.
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.