Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
New York jiha ce a Arewa maso gabashin Amurka, sananne ga Birnin New York da kuma tsaunukan Niagara Falls. NYC tsibirin Manhattan gida ne na Masarautar Masarauta, Times Square da Central Park. Yankin ya yi iyaka da New York da Pennsylvania zuwa Kudu da Connecticut, Massachusetts, da Vermont zuwa Gabas.
A cikin 2019, ainihin GDP na New York ya kusan dala tiriliyan 1.751. GDP na kowane mutum na New York ya kasance $ 90,043 a 2019.
Kuɗi, manyan fasaha, ƙasa, inshora, da kiwon lafiya duk sune tushen tattalin arzikin Birnin New York. Har ila yau, gari shine mafi mahimmancin ƙasa don kafofin watsa labarai, aikin jarida, da wallafe-wallafe. Hakanan, ita ce cibiyar zane-zane ta ƙasar.
Birnin New York da kewayen babban birni na New York sun mamaye tattalin arzikin jihar. Manhattan shine babban cibiyar banki, kuɗi, da sadarwa a Amurka kuma shine wurin da New York Stock Exchange (NYSE) yake akan Wall Street.
Kamfani Mai Iya Dogara (LLC) | Kamfanin (C- Corp da S-Corp) | |
---|---|---|
Matsakaicin Harajin Haraji | Harajin ya shafi kuɗin shigar kasuwanci, ƙimar haraji mai inganci ya dogara da takamaiman masana'antu. Ga kamfanonin ƙwararrun masana'antu, ƙimar haraji daga 4.425% -8.85%. Ga ƙananan 'yan kasuwa, ƙimar haraji daga 6.5% -8.85%. Don kamfanonin kuɗi, ƙimar haraji 9%. Ga sauran masu biyan haraji, ana amfani da ƙimar haraji na 8.85%. | |
Sunan Kamfanin | Sunan LLCs dole ne ya ƙunshi kalmomin “Kamfanin Iyakin Dogara," "LLC" ko "LLC" Sunan da aka gabatar dole ne ya kasance na musamman kuma akwai a cikin New York. | Sunan kamfanonin dole ne ya ƙunshi kalmomin "Kamfanin," "Incorporated," "Iyakantacce," "Kamfanin" ko gajarta ta. Sunan da aka gabatar dole ne ya kasance na musamman kuma akwai a cikin New York. |
yan kwamitin gudanarwa | Mafi qarancin manajan guda & memba da ake buƙata don LLC. New York bashi da shekaru da bukatun zama don manajoji / membobi. Ba a buƙatar sunayen mambobi da adiresoshin membobin su cikin Labaran ofungiyoyi yayin da ake buƙatar bayanan manajoji. | Mafi qarancin darektan guda ɗaya & mai hannun jari da ake buƙata don kamfani. New York bashi da shekaru da buƙatun izinin zama don daraktoci / masu hannun jari. Ba a buƙatar sunayen daraktoci da masu hannun jarin da adiresoshin su a cikin Labarin Hadahadar ba. |
Sauran buƙatun | Rahoton shekara biyu: Ana buƙatar LLCs a cikin New York don gabatar da Rahoton Biennial. Lokaci na ƙarshe shine ƙarshen watan ranar tunawa da rajista. Rijista wakili: Wakilan Rijista na New York mutum ne ko kamfani da aka keɓance a rikodin jama'a don karɓar takaddun doka (sabis ɗin aiwatarwa) da sanarwa daga ofishin Sakataren Gwamnatin New York a madadin kamfanin. Lambar Shaida ta Ma'aikata (EIN): LLC dole ne ku nada wakilin rajista na New York don karɓar takardu a cikin lamuran doka, gami da sanarwa game da ƙara. Sabis ɗin wakilinmu mai rijista mai aminci ya cika wannan buƙatar. | Rahoton shekara: Ana buƙatar hukumomi a cikin New York su gabatar da Rahoton Biennial. Lokaci na ƙarshe shine ƙarshen watan ranar tunawa da rajista. Haja: A cikin Labarin Kamfanoni, kamfanoni dole ne su lissafa hannun jarin da aka ba su izini Rijista wakili: Wani wakilin rajista na New York mazaunin ne, LLC, ko kuma kamfanin da ke kula da adireshin jiki a cikin New York kuma yana shirye ya karɓi sabis na tsari da wasiƙar hukuma a madadin kasuwanci. Lambar Shaida ta Ma'aikata (EIN): Kamfanin ku dole ne ya nada wakilin rajista na New York don karɓar takardu a cikin lamuran doka, gami da sanarwa game da ƙara. Sabis ɗin wakilinmu mai rijista mai aminci ya cika wannan buƙatar. |
Zaɓi bayanan asalin ƙasa / Maɗaukaki da sauran sabis ɗin da kuke so (idan akwai).
Yi rijista ko shiga kuma cika sunayen kamfanin da darakta / masu hannun jari (s) kuma cika adireshin biyan kuɗi da buƙata ta musamman (idan akwai).
Zaɓi hanyar biyan ku (Mun karɓi biyan kuɗi ta Kredit / Debit Card, PayPal, ko Canja wurin Waya).
Za ku karɓi kofe mai laushi na takaddun buƙatu da suka haɗa da Takaddar Kamfanoni, Rijistar Kasuwanci, Memorandum da Labaran Associationungiyar, da sauransu. Sannan, sabon kamfanin ku a New York a shirye yake don kasuwanci. Kuna iya kawo takaddun a cikin kayan kamfanin don buɗe asusun banki na kamfanoni ko za mu iya taimaka muku da ƙwarewarmu na dogon lokaci na ayyukan tallafi na Banki.
Daga
US $ 599Kamfani Mai Iya Dogara (LLC) | Daga US $ 599 | |
Kamfanin (C- Corp da S-Corp) | Daga US $ 599 |
Janar bayani | |
---|---|
Nau'in Yan Kasuwa | Kamfani Mai Iya Dogara (LLC) |
Harajin Haraji Na Kamfani | Ee - 8.85% |
Tsarin Mulki na Ingilishi | A'a |
Samun Yarjejeniyar Haraji Biyu | A'a |
Tsarin Lokaci Haɗakarwa (M,. Kwanaki) | 2 - 3 kwanakin aiki |
Bukatun Corporate | |
---|---|
Mafi qarancin Adadin Masu Raba hannun jari | 1 |
Mafi qarancin adadin Daraktoci | 1 |
An Ba da izinin Daraktocin Kamfanin | Ee |
Tabbataccen Babban Izini / hannun jari | N / A |
Bukatun Gida | |
---|---|
Ofishin Rijista / Wakilin Rijista | Ee |
Sakataren Kamfanin | Ee |
Taron Yanki | A'a |
Daraktoci / Masu Raba Gida | A'a |
Rubuce-rubucen Samun Jama'a | Ee |
Bukatun shekara-shekara | |
---|---|
Komawar Shekara-shekara | Ee |
Lissafin Asusun | Ee |
Kudin Hadahadar Kudade | |
---|---|
Kudin Sabis ɗinmu (shekara 1) | US$ 599.00 |
Kudin Gwamnati & Sabis na caji | US$ 450.00 |
Kudaden Sabunta Shekara-shekara | |
---|---|
Kudin Sabis ɗinmu (shekara 2 +) | US$ 499.00 |
Kudin Gwamnati & Sabis na caji | US$ 450.00 |
Janar bayani | |
---|---|
Nau'in Yan Kasuwa | Kamfanin (C-Corp ko S-Corp) |
Harajin Haraji Na Kamfani | Ee - 8.85% |
Tsarin Mulki na Ingilishi | A'a |
Samun Yarjejeniyar Haraji Biyu | A'a |
Tsarin Lokaci Haɗakarwa (M,. Kwanaki) | 2 - 3 kwanakin aiki |
Bukatun Corporate | |
---|---|
Mafi qarancin Adadin Masu Raba hannun jari | 1 |
Mafi qarancin adadin Daraktoci | 1 |
An Ba da izinin Daraktocin Kamfanin | Ee |
Tabbataccen Babban Izini / hannun jari | N / A |
Bukatun Gida | |
---|---|
Ofishin Rijista / Wakilin Rijista | Ee |
Sakataren Kamfanin | Ee |
Taron Yanki | A'a |
Daraktoci / Masu Raba Gida | A'a |
Rubuce-rubucen Samun Jama'a | Ee |
Bukatun shekara-shekara | |
---|---|
Komawar Shekara-shekara | Ee |
Lissafin Asusun | Ee |
Kudin Hadahadar Kudade | |
---|---|
Kudin Sabis ɗinmu (shekara 1) | US$ 599.00 |
Kudin Gwamnati & Sabis na caji | US$ 450.00 |
Kudaden Sabunta Shekara-shekara | |
---|---|
Kudin Sabis ɗinmu (shekara 2 +) | US$ 499.00 |
Kudin Gwamnati & Sabis na caji | US$ 450.00 |
Ayyuka da takaddun da aka bayar | Matsayi |
---|---|
Kudin Wakili | |
Suna Duba | |
Shirye-shiryen Labarai | |
Filin lantarki na kwana ɗaya | |
Takardar shaidar samuwar | |
Kwafin Takardun dijital | |
Alamar Kamfanin Kamfanin Dijital | |
Tallafin Abokin Rayuwa na Rayuwa | |
Aya daga cikin Kammalallen Shekaru (Cikakken Watanni 12) na Sabis ɗin Ofishin Rajista na New York |
Takaddun Shaida | Matsayi |
---|---|
Gabatar da duk takaddun ga Hukumar Kula da Kudi (FSC) da halartar duk wani bayani game da tsari da aikace-aikacen da ake buƙata. | |
Gabatar da aikace-aikace ga Magatakarda na Kamfanoni |
Don haɗa kamfani na New York, ana buƙatar abokin ciniki ya biya Kudin Gwamnati, dalar Amurka 450 , gami da
Ayyuka da takaddun da aka bayar | Matsayi |
---|---|
Kudin Wakili | |
Suna Duba | |
Shirye-shiryen Labarai | |
Filin lantarki na kwana ɗaya | |
Takardar shaidar samuwar | |
Kwafin Takardun dijital | |
Alamar Kamfanin Kamfanin Dijital | |
Tallafin Abokin Rayuwa na Rayuwa | |
Aya daga cikin Kammalallen Shekaru (Cikakken Watanni 12) na Sabis ɗin Ofishin Rajista na New York |
Takaddun Shaida | Matsayi |
---|---|
Gabatar da duk takaddun ga Hukumar Kula da Kudi (FSC) da halartar duk wani bayani game da tsari da aikace-aikacen da ake buƙata. | |
Gabatar da aikace-aikace ga Magatakarda na Kamfanoni |
Don haɗa kamfani na New York, ana buƙatar abokin ciniki ya biya Kudin Gwamnati, dalar Amurka 450 , gami da
Bayani | QR Code | Zazzagewa |
---|---|---|
Fom na Tsarin Kasuwanci PDF | 654.81 kB | Lokacin sabuntawa: 06 May, 2024, 16:59 (UTC+08:00) Tsarin Kasuwancin Kasuwanci don Haɗin Kamfanin |
Bayani | QR Code | Zazzagewa |
---|---|---|
Fayil na Sabunta Bayani PDF | 3.31 MB | Lokacin sabuntawa: 30 Sep, 2024, 12:45 (UTC+08:00) Fayil na Sabunta Bayani don kammala abubuwan da doka ta tanada |
Bayani | QR Code | Zazzagewa |
---|
Samuwar LLC shine mafi kyawun zaɓi idan kuna shirin gudanar da ƙaramin kasuwanci a NY. Koyaya, akwai wasu abubuwa da za ku tuna idan ba ku son shiga cikin matsalolin doka. Anan akwai buƙatun LLC na NYC waɗanda yakamata ku sani.
A Amurka, kowace jiha tana da dokoki daban -daban da ke jagorantar kafa kasuwanci kuma hukumomi daban -daban ke sarrafa ta. Jagorar New York LLC mai zuwa ta haɗa da duk abubuwan da ya kamata ku tuna:
Zaɓi sunan da ya dace kuma ku tabbata ba a fara amfani da shi ba. Hakanan, ƙayyadadden sunan kamfani dole ne ya ƙare tare da ɗayan alamomin masu zuwa:
Bayan haka, yakamata ku shirya takardu masu alaƙa da kamfanin, gami da: ƙa'idodin kamfani, jerin masu hannun jari, masu kafa, lasisi don yin aiki.
Shigar da takaddun Labarin Kungiya ga hukumar gwamnati don kammala kasuwancin ku a New York. Wannan takaddar ta tabbatar da cewa an kafa LLC ɗinku kuma tana shirye don shiga kasuwanci.
Samuwar ku na New York LLC na iya buƙatar yarjejeniyar aiki, wanda shine takaddar da ke bayyana ƙa'idodin kasuwanci, ƙa'idodi, da hanyoyin aiki waɗanda duk membobin LLC suka yarda kuma suka sa hannu.
Samun Lambar Shaida ta Ma'aikaci (EIN) ko lambar ID ta haraji dole ne don ƙirƙirar kasuwancin ku a New York tunda ana buƙata don dalilan haraji da takaddun kuɗi. Ana iya samun EIN na New York LLC ta hanyar gidan yanar gizon IRS, ta wasiƙa, ko ta fax.
Kafin samuwar ku ta NY LLC , tabbas kun sani game da matakan bugawa a cikin jaridar jihar nan. Amma har yanzu masu saka jari da yawa suna mamakin, shin dole ne in buga LLC na a NY? Da ke ƙasa akwai amsoshin tambayoyinku.
Buƙatar buga littafin New York LLC don sabbin Kamfanoni Masu Iyakantaccen Aiki shine buga sanarwa a jaridu biyu na gida na makonni shida a jere. Kudin bugawa tsakanin kananan hukumomi na iya bambanta da yawa. A cikin wasu kewayen birni, farashin haɗawa a cikin New York yana daga kusan $ 300 kuma yana iya hawa sama da $ 1,600 a New York (Manhattan).
A ƙarƙashin buƙatun wallafe -wallafen New York LLC § 206, LLCs waɗanda suka kasa biyan buƙatun bugawa a cikin ƙayyadaddun lokacin na iya zama ƙarƙashin dakatar da kowane biyan kuɗi ko ayyukan kasuwanci.
Mai yuwuwar sakamako shine cewa LLC ɗinku zai rasa haƙƙinsa na yin ƙara a kotunan New York. Bugu da ƙari, ba za ku iya samun Takaddar Shaida ba wanda wasu abokan hulɗa na iya buƙata yayin aiki tare da kasuwancin ku.
Don haka, yakamata ku bi duk buƙatun littafin New York LLC don kasuwancin ku. Wannan shine mafi amintaccen zaɓi don tabbatar da cewa ƙirar ku ta NY LLC za ta ci gaba da gudana a ƙarƙashin kariyar dokar jihar.
Kamfanin Lissafi Mai Iyakantacce (LLC) a New York shine zaɓi mafi kyau ga ƙananan da matsakaitan masana'antu saboda yadda ake biyan haraji. Akwai manyan hanyoyi guda biyu waɗanda za a iya biyan LLCs a New York:
New York ta ƙara 'yan canje -canje ga ƙimar harajin kamfani da ta fara daga 2021. Ga ƙimar da ake nema don wasu harajin kamfani na New York na yau da kullun:
Adadin harajin kuɗin shiga na kamfani da aka sanya a kan tushen samun kudin shiga na Jihar New York yana ƙaruwa daga 6.5% zuwa 7.25% na shekarun haraji da aka fara daga 2021. Wannan ƙimar ta shafi masu biyan haraji na kasuwanci tare da samun kudin shiga na shekara mai haraji na dala miliyan 5 da ƙari. Ƙananan 'yan kasuwa, ƙwararrun masana'antun, da ƙwararrun kamfanonin fasaha masu tasowa a New York sun kasance sun cancanci cancantar harajin fifikon su na yanzu.
Daga 2021, Za a maido da harajin babban birnin jihar New York kuma a saita shi zuwa 0.1875% na shekarun haraji. Adadin harajin kashi ɗaya cikin ɗari na ci gaba da amfani ga ƙananan kamfanoni, ƙwararrun masana'antun, da kamfanonin haɗin gwiwa a New York.
Ana ƙididdige harajin FDM dangane da rasit ɗin Jihar New York na kamfanin. Farashin ya kama daga $ 25 don rashi a ƙarƙashin $ 100,000 zuwa $ 200,000 don karɓar sama da $ 1,000,000,000. Akwai teburin haraji daban don masu ƙira, REITs da RICs da ba a kama su ba, da QETCs a New York.
Kodayake yawancin Kamfanoni Masu Iyakantattu (LLCs) a cikin jihar New York ba sa biyan harajin samun kudin shiga na tarayya ko na jiha, har yanzu ana buƙatar su biya kuɗin shigar shekara -shekara. LLC a New York dole ne ta gabatar da fom IT-204-LL kowace shekara mai haraji. An ƙididdige adadin kuɗin shigar dangane da babban kuɗin shiga na LLC, kuma yana iya bambanta daga $ 25 (don samun kudin shiga fiye da $ 0) zuwa $ 4,500 (don samun kudin shiga fiye da $ 25,000,000). LLCs waɗanda ba su da kudin shiga, ko ana bi da su a matsayin kamfani, haɗin gwiwa, ko wani abin da ba a kula da su ba za su buƙaci biyan wannan nau'in kuɗin shigar da shekara -shekara.
Bugu da kari, LLCs a jihar New York suma ana buƙatar su biya wasu nau'ikan haraji da kudade kowace shekara. Sun haɗa da Harajin Ma’aikata na Jiha, Tallace -tallace da Amfani da Haraji, kuma, don LLCs waɗanda aka bi da su azaman ƙungiya ko haɗin gwiwa, Harajin Kasuwancin Jiha.
Waɗannan biyan kuɗi galibi ana kula da su ta wakilan rijista na LLC a New York. Wakili zai taimaka wa 'yan kasuwa su bi ƙa'idoji da ƙa'idoji na jihar, tare da ma'amala da hanyoyin gudanarwa. Idan kuna buƙatar wakili mai rijista don LLCs ɗinku a New York, ko kuma ko'ina cikin duniya, duba ayyukan kamfanin IBC ɗaya. Muna alfahari da cewa mun tallafa wa abokan cinikin sama da 10,000 a duk duniya wajen kafa sabbin kasuwanci cikin nasara a cikin yankuna sama da 27.
Idan kuna shirin gudanar da kasuwanci a New York, dole ne ku fara samun kyakkyawan tsarin rijistar sunan kasuwanci. Da ke ƙasa akwai matakai 3 na asali waɗanda dole ne ku bi don yin rijistar sunan kasuwanci a New York.
Dangane da tsarin kasuwancin ku, akwai nau'ikan tsarin kasuwanci daban -daban da zaku iya farawa da su. Wanda kuka zaɓi ƙirƙirar zai tantance yadda kuka yi rijistar sunan kasuwancin ku a New York. Rijistar kasuwancin gama gari na New York mallakar mallaka ne kawai, haɗin gwiwa gaba ɗaya, kamfanoni masu ɗaukar nauyi (LLCs).
Lokacin yin rijistar sunan kasuwancin New York, yakamata ku tabbatar cewa sunan kasuwancin ku na musamman ne don gujewa matsalolin haƙƙin mallaka da na ainihi. Idan kun yi rijista tare da sabis na One IBC , za mu taimaka muku duba bayanan cibiyoyin kamfani na Jihar New York. Wannan shine muhimmin mataki kamar yadda za a ƙi aikace -aikacenku idan kuna ƙoƙarin neman sunan da aka fara amfani da shi.
Da zarar kun kammala matakan 2 na sama, kuna buƙatar aika takaddun rajista na kamfanin New York zuwa jihar. A matsayin mataki na ƙarshe na rajista, dole ne ku gabatar da kanku ko ta wasiƙar Labaran Kungiyar ku da takaddun da suka danganci kasuwancin ku ga Ma'aikatar Ciniki, Al'ummomi da Ci gaban Tattalin Arziki.
Izinin matakin farko na jihar ko lasisi (idan kamfani yana kasuwanci a New York ko yayi niyyar siyarwa, haya da bayar da sabis) ana kiransa Takaddun Shaida don harajin tallace-tallace. Wannan kuma an fi sani da izinin mai siyarwa. Don neman lasisin kasuwanci a New York, dole ne kamfanin ya tuntubi Ma'aikatar Haraji da Kuɗi.
Bugu da ƙari, kamfanonin da ke aiki a wasu fannoni dole ne su nemi takamaiman lasisi. Cibiyar Lasisi ta Jihar New York na iya ba da taimako tare da waɗannan izini. Suna da cikakken jerin lasisin da aka bayar da kuma ofishin da zai kula da lasisin. Hakanan akwai wata hanya don neman lasisin kasuwanci a New York, ta amfani da wakili mai izini.
A matakan gida kamar kananan hukumomi, birane, garuruwa, da ƙauyuka, ana buƙatar izini daban -daban da lasisi. Duba kai tsaye tare da ofisoshin gida idan kamfanin zai kasance a can ko kuma zai yi wani kasuwanci a can. Shafukan yanar gizon ƙaramar hukuma galibi suna da bayanai game da wannan batun don haka yana da kyau a duba can don sanin yadda ake neman lasisin kasuwanci a New York.
One IBC son aikawa da fatan alheri ga kasuwancinku a yayin bikin sabuwar shekara ta 2021. Muna fatan zaku sami babban ci gaba mai ban mamaki a wannan shekara, tare da ci gaba da rakiyar One IBC akan tafiya don tafiya duniya tare da kasuwancinku.
Akwai matakan martaba huɗu na membobin IBC GUDA. Ci gaba ta hanyar manyan mukamai uku lokacin da kuka cika ƙa'idodin cancanta. Yi farin ciki da ɗaukaka da gogewa yayin tafiyarku. Binciko fa'idodi ga duk matakan. Sami kuɗi da fansar maki na ayyukanmu.
Samun maki
Sami Bayanan Kiredit kan cancantar sayan ayyuka. Za ku sami maki na daraja don kowane kuɗin da aka kashe na Amurka da aka kashe.
Amfani da maki
Ku ciyar da maki na bashi kai tsaye don takaddar ku. 100 maki maki = 1 USD.
Shirin Magana
Shirin Kawance
Muna rufe kasuwar tare da ingantaccen hanyar sadarwa na abokan kasuwanci da abokan haɗin gwiwa waɗanda muke tallafawa gaba ɗaya dangane da tallafin sana'a, tallace-tallace, da tallace-tallace.
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.