Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Florida jiha ce da ke a yankin kudu maso gabashin Amurka. Yankin ya yi iyaka da yamma ta Tekun Mexico, zuwa arewa maso yamma da Alabama, zuwa arewa da Georgia, zuwa gabas da Tekun Atlantika, kuma zuwa kudu ga mashigar Florida. Florida tana da yanki gaba ɗaya na murabba'in kilomita 65,757.70 (170,312 km2), yana matsayi na 22 mafi girma a cikin Amurka.
Ya zuwa na 2019, babban samfurin jihar (GSP) ya kusan dala tiriliyan 1.1, na huɗu mafi girman tattalin arziki a Amurka. Florida ce ke da alhakin kashi 5% na Amurka na kusan dala tiriliyan 21 na kayan cikin gida (GDP).
Manyan bangarori biyar na aiki a Florida sune: kasuwanci, sufuri, da kayan masarufi; gwamnati; masu sana'a da kasuwanci; ilimi da ayyukan kiwon lafiya; da hutu da kuma karimci. A cikin fitarwa, manyan sassa biyar sune: hada-hadar kudi, inshora, kadara, haya, da bada haya, sai kuma kwararru da kuma harkokin kasuwanci; gwamnati da kamfanonin gwamnati; ayyukan ilimi, kiwon lafiya, da taimakon zamantakewar; da ciniki na kiri.
Kamfani Mai Iya Dogara (LLC) | Kamfanin (C- Corp da S-Corp) | |
---|---|---|
Matsakaicin Harajin Haraji | Yawan kuɗaɗen shigar kamfanoni na Florida da harajin ikon mallakar haraji sun ragu daga 5.5% zuwa 4.458% na shekarun haraji wanda ya fara daga 2019, 2020 da 2021. | |
Sunan Kamfanin | Sunan kamfani dole ne ya ƙunshi kalmomin “iyakantaccen kamfanin alhaki", "LLC", ko "LLC". Sunan kamfani ba zai iya ƙunsar kalma ko jumla da ke nuna ko ke nuna cewa an tsara kamfanin don wata manufa ba tare da manufar da ke cikin abubuwan haɗin ta ba. Dole ne sunan kamfani ya kasance mai rarrabewa akan rikodin. | Kalmar "Corporation" tana nufin wata doka da keɓaɓɓiyar mahaɗa daga mai ita, ban da iyakantaccen abin alhaki wanda ke nufin masu hannun jarin kamfanin ba su da alhakin daidaito kan bashin kamfanin, kuma ribar da suke samu suna zuwa ne ta hanyar fa'idar riba da ƙimar jari. Kowane ɗayan mutane da / ko wasu ƙungiyoyi na iya mallakar kamfani kuma ana iya sauya hanyar mallakar cikin sauƙi ta hanyar kasuwancin hannun jari. An rarraba kamfani cikin C-Corp ko S-Corp wanda kowannensu yana da nasa fa'idodi ga masu kasuwancin. Tsakanin waɗannan biyun, C-Corp shine mafi kyawun zaɓi na kamfani don masu kasuwanci. |
yan kwamitin gudanarwa | LLC dole ne ya kasance yana da aƙalla manaja ɗaya da memba ɗaya. Manajan (s) / memba (s) na iya zama na kowace ƙasa. | Kamfani dole ne ya kasance yana da aƙalla mai raba hannun jari ɗaya da darekta ɗaya. Masu hannun jari (s) / darakta (s) na iya zama na kowace ƙasa. |
Sauran buƙatun | Rahoton shekara-shekara: Ana buƙatar LLCs a Florida don gabatar da rahoton shekara-shekara tsakanin Janairu 1st da Mayu 1st. Wakilin Rijista: Florida na buƙatar wakili mai rijista da ofishin rajista ga kowane Florida LLC. An keɓance wakilin da ke rajista don karɓar takaddun doka na hukuma don LLC, kamar takaddun ƙara, kwangila, da sauran sanarwa. Lambar Shaida ta Ma'aikata (EIN): Ana buƙatar EIN don ƙungiyoyin da ke da ma'aikata. Bugu da ƙari, yawancin bankuna zasu buƙaci EIN idan mai kasuwancin yana son buɗe asusun bankin kasuwanci. | Rahoton shekara-shekara: Ana buƙatar LLCs a Florida don gabatar da rahoton shekara-shekara tsakanin Janairu 1st da Mayu 1st. Jami'ai: Labarin Hadahadar ba ya rikodin sunaye da adireshi. Hanna jari: Bayani game da hannun jari mai izini da yawan hannun jari ko ƙimar daidai za a jera su a cikin Takaddun Shaida. Wakilin Rijista: Dole ne hukumomin Florida su sami adireshin zahiri a Florida don karɓar takaddun doka da na haraji don kasuwancin. Lambar Shaida ta Ma'aikata (EIN): Ana buƙatar EIN don ƙungiyoyin da ke da ma'aikata. Bugu da ƙari, yawancin bankuna zasu buƙaci EIN idan mai kasuwancin yana son buɗe asusun bankin kasuwanci. |
Zaɓi bayanan asalin ƙasa / Maɗaukaki da sauran sabis ɗin da kuke so (idan akwai).
Yi rijista ko shiga kuma cika sunayen kamfanin da darakta / masu hannun jari (s) kuma cika adireshin biyan kuɗi da buƙata ta musamman (idan akwai).
Zaɓi hanyar biyan ku (Mun karɓi biyan kuɗi ta Kredit / Debit Card, PayPal, ko Canja wurin Waya).
Za ku karɓi takardu masu laushi na takardu masu mahimmanci waɗanda suka haɗa da Takaddar Kamfanoni, Rijistar Kasuwanci, Memorandum da Labaran ,ungiya, da sauransu. Sannan, sabon kamfanin ku a Florida a shirye yake ya yi kasuwanci. Kuna iya kawo takaddun a cikin kayan kamfanin don buɗe asusun banki na kamfanoni ko za mu iya taimaka muku da ƙwarewarmu na dogon lokaci na ayyukan tallafi na Banki.
Daga
US $ 849Kamfani Mai Iya Dogara (LLC) | Daga US $ 849 | |
Kamfanin (C- Corp da S-Corp) | Daga US $ 849 |
Janar bayani | |
---|---|
Nau'in Yan Kasuwa | Kamfani Mai Iya Dogara (LLC) |
Harajin Haraji Na Kamfani | Ee - 4.458% |
Tsarin Mulki na Ingilishi | A'a |
Samun Yarjejeniyar Haraji Biyu | A'a |
Tsarin Lokaci Haɗakarwa (M,. Kwanaki) | 2 - 3 kwanakin aiki |
Bukatun Corporate | |
---|---|
Mafi qarancin Adadin Masu Raba hannun jari | 1 |
Mafi qarancin adadin Daraktoci | 1 |
An Ba da izinin Daraktocin Kamfanin | Ee |
Tabbataccen Babban Izini / hannun jari | N / A |
Bukatun Gida | |
---|---|
Ofishin Rijista / Wakilin Rijista | Ee |
Sakataren Kamfanin | Ee |
Taron Yanki | A'a |
Daraktoci / Masu Raba Gida | A'a |
Rubuce-rubucen Samun Jama'a | Ee |
Bukatun shekara-shekara | |
---|---|
Komawar Shekara-shekara | Ee |
Lissafin Asusun | Ee |
Kudin Hadahadar Kudade | |
---|---|
Kudin Sabis ɗinmu (shekara 1) | US$ 849.00 |
Kudin Gwamnati & Sabis na caji | US$ 450.00 |
Kudaden Sabunta Shekara-shekara | |
---|---|
Kudin Sabis ɗinmu (shekara 2 +) | US$ 799.00 |
Kudin Gwamnati & Sabis na caji | US$ 450.00 |
Janar bayani | |
---|---|
Nau'in Yan Kasuwa | Kamfanin (C-Corp ko S-Corp) |
Harajin Haraji Na Kamfani | Ee - 4.458% |
Tsarin Mulki na Ingilishi | A'a |
Samun Yarjejeniyar Haraji Biyu | A'a |
Tsarin Lokaci Haɗakarwa (M,. Kwanaki) | 2 - 3 kwanakin aiki |
Bukatun Corporate | |
---|---|
Mafi qarancin Adadin Masu Raba hannun jari | 1 |
Mafi qarancin adadin Daraktoci | 1 |
An Ba da izinin Daraktocin Kamfanin | Ee |
Tabbataccen Babban Izini / hannun jari | N / A |
Bukatun Gida | |
---|---|
Ofishin Rijista / Wakilin Rijista | Ee |
Sakataren Kamfanin | Ee |
Taron Yanki | A'a |
Daraktoci / Masu Raba Gida | A'a |
Rubuce-rubucen Samun Jama'a | Ee |
Bukatun shekara-shekara | |
---|---|
Komawar Shekara-shekara | Ee |
Lissafin Asusun | Ee |
Kudin Hadahadar Kudade | |
---|---|
Kudin Sabis ɗinmu (shekara 1) | US$ 849.00 |
Kudin Gwamnati & Sabis na caji | US$ 500.00 |
Kudaden Sabunta Shekara-shekara | |
---|---|
Kudin Sabis ɗinmu (shekara 2 +) | US$ 799.00 |
Kudin Gwamnati & Sabis na caji | US$ 500.00 |
Ayyuka da takaddun da aka bayar | Matsayi |
---|---|
Kudin Wakili | |
Suna Duba | |
Shirye-shiryen Labarai | |
Filin lantarki na kwana ɗaya | |
Takardar shaidar samuwar | |
Kwafin Takardun dijital | |
Alamar Kamfanin Kamfanin Dijital | |
Tallafin Abokin Rayuwa na Rayuwa | |
Aya Cikakken Shekara (12 Cikakken Watanni) na Kamfanin Rajista na Wakilin Florida |
Takaddun Shaida | Matsayi |
---|---|
Gabatar da duk takaddun ga Hukumar Kula da Kudi (FSC) da halartar duk wani bayani game da tsari da aikace-aikacen da ake buƙata. | |
Gabatar da aikace-aikace ga Magatakarda na Kamfanoni |
Don haɗa kamfanin Florida, ana buƙatar abokin ciniki ya biya Kudin Gwamnati, US $ 450 , gami da:
Ayyuka da takaddun da aka bayar | Matsayi |
---|---|
Kudin Wakili | |
Suna Duba | |
Shirye-shiryen Labarai | |
Filin lantarki na kwana ɗaya | |
Takardar shaidar samuwar | |
Kwafin Takardun dijital | |
Alamar Kamfanin Kamfanin Dijital | |
Tallafin Abokin Rayuwa na Rayuwa | |
Aya Cikakken Shekara (12 Cikakken Watanni) na Kamfanin Rajista na Wakilin Florida |
Takaddun Shaida | Matsayi |
---|---|
Gabatar da duk takaddun ga Hukumar Kula da Kudi (FSC) da halartar duk wani bayani game da tsari da aikace-aikacen da ake buƙata. | |
Gabatar da aikace-aikace ga Magatakarda na Kamfanoni |
Don haɗa kamfanin Florida, ana buƙatar abokin ciniki ya biya Kudin Gwamnati, dalar Amurka 500 , gami da:
Bayani | QR Code | Zazzagewa |
---|---|---|
Fom na Tsarin Kasuwanci PDF | 654.81 kB | Lokacin sabuntawa: 06 May, 2024, 16:59 (UTC+08:00) Tsarin Kasuwancin Kasuwanci don Haɗin Kamfanin |
Bayani | QR Code | Zazzagewa |
---|---|---|
Fayil na Sabunta Bayani PDF | 3.31 MB | Lokacin sabuntawa: 30 Sep, 2024, 12:45 (UTC+08:00) Fayil na Sabunta Bayani don kammala abubuwan da doka ta tanada |
Bayani | QR Code | Zazzagewa |
---|
Abu ne mai sauqi don kafa kamfani a Florida . Da ke ƙasa akwai jagorar mataki-mataki kan yadda zaku iya yin rijistar kamfani tare da gwamnatin Florida.
Kamfanin ku na Florida dole ne ya kasance yana da suna na musamman. Kuna iya yin rajistar suna da sauri akan gidan yanar gizon FL Division of Corporations.
Kalmar "Corporation," "Incorporated," ko "Company," ko taƙaitacciyar taƙaitaccen bayanin "Corp.," "Inc.," ko "Co." dole ne ya bayyana a sunan kamfanin ku.
Kowane kamfani a Florida ana buƙatar samun wakili mai rijista. Wannan wakili ne ke kula da sarrafa takaddun doka da takardu a madadin kamfanin. Idan kuna neman wakili mai rijista a Florida, duba tsarin kamfani na Florida a One IBC Group.
Don ƙirƙirar kamfani a Florida , kuna buƙatar shigar da fom ɗin Labarin Haɗin gwiwa tare da Sashin Kamfanoni na Florida. A cikin wannan fom ɗin kuna buƙatar samar da bayanan masu zuwa:
Bayan da kuka sami nasarar kafa kamfani a Florida , kuna buƙatar cika wasu buƙatun doka na jihar, kamar bayar da hannun jari, neman lasisi da izini, samun EIN, ko ayyana Kwamitin Daraktoci.
Ana ɗaukar Florida a matsayin jihar sada zumunci saboda ba ta sanya harajin samun kudin shiga na mutum kuma tana da ƙimar harajin kamfani gaba ɗaya. Ga abin da ya kamata ku sani game da wasu nau'ikan haraji a Florida .
Akwai nau'ikan kamfanoni guda biyu a Florida: C-Corporation (C-Corp) da S-Corporation (S-Corp). Daga cikin duk tsarin kasuwanci, C-Corp ne kawai ake buƙata don biyan harajin samun kudin shiga na kamfanin Florida . Adadin harajin yana canzawa kaɗan dangane da lokacin da aka yiwa C-Corp rajista, musamman:
S-Corps, a gefe guda, ba sa ƙarƙashin harajin samun kuɗin kamfani yayin da suke wucewa ta hanyar ƙungiyoyi. Kamfani mai iyakance abin dogaro (LLC), Abokan Hulɗa, da Sole Proprietorship suma sun wuce ta ƙungiyoyi. Wannan yana nufin kuɗin shiga na harajin kasuwanci yana wucewa ga masu hannun jari, kuma kowane mai hannun jari yana ƙarƙashin harajin tarayya akan rabonsu na samun kuɗin kasuwanci.
Bugu da ƙari, ana buƙatar duk kasuwancin su biya wasu nau'ikan harajin kasuwanci ban da harajin samun kudin shiga na kamfani a Florida , wato: Ƙididdigar haraji, Harajin Aiki da Kai, Harajin Aiki, ko Harajin Haraji.
Kamfanin Lissafin Iyakantacce (LLC) da S Corporation nau'ikan nau'ikan tsarin kasuwanci ne guda biyu da aka fi sani da su a Florida. Anan akwai buƙatun shigar da harajin dawo da haraji na nau'ikan biyu.
Ba a buƙatar LLC a Florida don shigar da dawowar haraji. Kuɗaɗen shigarsa yana wucewa ga membobinta, waɗanda daga baya suke biyan harajin samun kuɗi na mutum akan hannun jarin su. A saboda wannan dalili, babu buƙatun shigar da haraji don LLCs a Florida.
Koyaya, ana iya kula da LLCs azaman sauran ƙungiyoyin kasuwanci kamar Kamfanoni, Abokan Hulɗa, ko Mai Mulki don dalilai na haraji. Idan LLC ta shigar da dawowar harajin kuɗin shiga na tarayya a matsayin ɗayan waɗannan ƙungiyoyin, tana buƙatar bin tsarin ɗaya na abin da aka zaɓa don a yi masa haraji.
Kamfanin Lissafi Mai Iyakantacce (LLC) yana cikin mafi kyawun zaɓi don ƙananan kasuwanci a Florida. Da ke ƙasa akwai jagorar mataki-mataki kan yadda ake ƙirƙirar LLC a Florida.
Florida LLC ɗinku dole ne ya kasance yana da suna na musamman. Kuna iya yin rajistar suna da sauri akan gidan yanar gizon FL Division of Corporations.
Kalmomin "kamfani mai iyakance abin dogaro," ko ɗayan gajartarsa (LLC ko LLC) dole ne ya bayyana a cikin sunan kasuwancin ku.
Kowane LLC a Florida ana buƙatar samun wakili mai rijista. Wannan wakili ne ke kula da sarrafa takaddun doka da takardu a madadin kamfanin. Idan kuna neman wakili mai rijista a Florida, duba tsarin Florida LLC tare da One IBC Group.
Don ƙirƙirar LLC a Florida , kuna buƙatar shigar da fom ɗin Labarin Kungiyar tare da Sashin Kamfanoni na Florida. A cikin wannan fom ɗin kuna buƙatar samar da bayanan masu zuwa:
Bayan kun sami nasarar ƙirƙirar LLC a Florida , kuna buƙatar cika wasu buƙatun doka na jihar, kamar shirya Yarjejeniyar Aiki, samun EIN, ko shigar da rahotannin shekara -shekara.
Dangane da masana'antar da kuka yi rijista don kasuwancin ku, ana iya buƙatar samun lasisin kasuwanci a Florida . Don tabbatar da cewa kuna buƙatar lasisin kasuwanci ko a'a, zaku iya dubawa tare da Ma'aikatar Kasuwanci & Dokar Ma'aikata ta Florida (DBPR) ko Ma'aikatar Aikin Noma da Sabis na Masu Amfani (DACS) don ƙarin bayani.
Akwai wasu buƙatu don kasuwancin ku don samun lasisin kasuwanci a Florida , kamar Ingantaccen Tarayyar Tarayya ko Rijistar Jiha, Hujjar Ilimi, Binciken Baya, da Bayanin Haraji. Bayan kun gabatar da aikace -aikacenku tare da buƙatun da aka ambata, kuna buƙatar biyan kuɗin shigar. Gabaɗaya yana kashe ƙasa da $ 100 don yawancin lasisin kasuwanci a Florida .
Da zarar kun sami lasisin kasuwancin ku, a shirye kuke ku fara aiki da doka a Florida. Koyaya, wasu lasisi na takamaiman masana'antu suna buƙatar sabunta su cikin ƙayyadadden lokaci. Idan lasisin kasuwancin ku ya buƙaci sabuntawa, yakamata ku biya shi kafin ranar karewa don gujewa lamuran shari'a.
Kara karantawa: Rajistar lasisin Kasuwancin Amurka da buƙatun lasisin Kasuwanci
Kowace shekara, ana buƙatar kasuwancin ku don gabatar da rahoton shekara -shekara na kamfanin Florida don inganta ko gyara bayanan kamfanin ku akan bayanan jihar. Wannan ya ƙunshi bayani game da gudanarwar kamfanin ku ko memba, babban ofishin kamfanin ku da adiresoshin aikawa, da kuma bayani game da wakilin ku na Florida mai rajista.
Kudin shigar da rahoton shekara -shekara a florida ya dogara da tsarin kasuwancin ku, musamman:
Kwanan lokaci don rahoton shekara -shekara na kamfanin Florida shine Mayu 1st. Ana kimanta kuɗin dalar $ 400 idan kun shigar bayan wannan ranar. Kungiyoyi masu zaman kansu, a gefe guda, an kebe su daga biyan wannan kuɗin.
Hanya mafi sauri kuma mafi inganci don shigar da rahoton ku na shekara -shekara na kamfanin Florida shine ta gidan yanar gizon Sakataren Harkokin Wajen Florida. Kuna buƙatar bayarwa:
Duk kasuwancin da ke son haɗawa a cikin Florida dole ne su gabatar da Labaran kasuwanci tare da Ma'aikatar Jiha ta Florida. Labarin haɗakarwa shine takaddar da ke tabbatar da haɗin gwiwar kasuwanci a Florida.
Don ƙaddamar da labaran kasuwancin ku na Florida, ana buƙatar ku cika waɗannan bayanan tun da farko:
Da zarar kun gama shigar da ku a Florida , a cikin kwanakin kasuwanci 10 zuwa 15, yakamata ku karɓi kwafin abubuwan haɗin ku a Florida . Lokacin aiwatarwa kusan kwanaki bakwai ne, bayan haka dole ne ku ba da lokaci don a aika kwafin. Akwai zaɓi don sabis mai sauri, amma yana samuwa ne kawai a cikin mutum.
One IBC son aikawa da fatan alheri ga kasuwancinku a yayin bikin sabuwar shekara ta 2021. Muna fatan zaku sami babban ci gaba mai ban mamaki a wannan shekara, tare da ci gaba da rakiyar One IBC akan tafiya don tafiya duniya tare da kasuwancinku.
Akwai matakan martaba huɗu na membobin IBC GUDA. Ci gaba ta hanyar manyan mukamai uku lokacin da kuka cika ƙa'idodin cancanta. Yi farin ciki da ɗaukaka da gogewa yayin tafiyarku. Binciko fa'idodi ga duk matakan. Sami kuɗi da fansar maki na ayyukanmu.
Samun maki
Sami Bayanan Kiredit kan cancantar sayan ayyuka. Za ku sami maki na daraja don kowane kuɗin da aka kashe na Amurka da aka kashe.
Amfani da maki
Ku ciyar da maki na bashi kai tsaye don takaddar ku. 100 maki maki = 1 USD.
Shirin Magana
Shirin Kawance
Muna rufe kasuwar tare da ingantaccen hanyar sadarwa na abokan kasuwanci da abokan haɗin gwiwa waɗanda muke tallafawa gaba ɗaya dangane da tallafin sana'a, tallace-tallace, da tallace-tallace.
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.