Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Switzerland tana amfani da wasu ƙananan ƙimar ƙarin haraji (VAT) da ake samu a matakin Turai. Matsakaicin ƙimar VAT na Switzerland an sanya shi a 7,7%, farawa daga Janairu 2018. Matsakaicin canjin VAT ya ragu daga ƙimar da ta gabata ta 8%. Wannan nau'in harajin ana amfani dashi ga nau'ikan samfuran samfuran, kamar motoci, agogo, kayan giya da sauransu.
Hakanan ƙasar tana ba da ragin farashin VAT. Misali, za a sanya kamfanonin da ke aiki a masana'antar masauki tare da ragin VAT wanda yake aiki a kan kudi na 3,7%, yayin da wasu kayayyakin masarufi, littattafai, jaridu, kayayyakin magani suna fa'idantar da ko da VAT mafi ƙanƙanci, ana amfani da su a cikin kuɗin 2 , 5%. Kamfanoni da ke aiki a wasu bangarorin tattalin arziki na iya amfana daga keɓancewa akan VAT, alal misali, sabis na al'adu, jinyar asibiti, da inshora da sabis na inshora ba lallai ne su biya VAT ba.
A matsayinka na ƙa'ida, kamfanoni dole ne su yi rajista don VAT kuma shigar da VAT dawowar yakamata a kammala ta daga masu kasuwancin kasuwanci sau ɗaya a cikin kowane watanni uku. Rijistar VAT ta zama tilas da zarar kamfanin ya kai kudin shiga na shekara guda na CHF 100,000. An sanya VAT a Switzerland don samar da kayayyaki da sabis.
Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.