Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Singapore bisa hukuma ita ce Jamhuriyar Singapore, birni mai cikakken iko da ƙasa da tsibiri a kudu maso gabashin Asiya. Yankin Singapore ya ƙunshi babban tsibiri tare da wasu tsibirai 62.
Singapore sananne ne birni na duniya a kudu maso gabashin Asiya kuma tsibirin tsibiri ne kawai na duniya. Kwance mataki ɗaya a arewacin kerjin, a ƙarshen ƙarshen ƙarshen yankin Asiya da kuma Malaysia. Tana ɗaya daga cikin ƙasashe masu ci gaban tattalin arziki da zamantakewar duniya, kuma ta sami 'yanci tun shekara ta 1965.
Jimlar yankin ya kai kilomita 719.9.
5,607,300 (kimantawa 2016, Bankin Duniya).
Dangane da ƙidayar ƙasar da ta gabata a shekara ta 2010, rahotanni sun nuna cewa kusan 74.1% na mazaunan asalin asalin ƙasar Sin ne, 13.4% na ƙabilar Malay, 9.2% na asalin Indiya, kuma 3.3% na wasu (gami da Eurasia).
Singapore tana da yarukan hukuma huɗu: Turanci (80% na karatu), Sinanci Mandarin (65% na karatu da rubutu), Malay (17% na karatu da rubutu), da Tamil (4% na karatu da rubutu).
Tsarin siyasar Singapore ya kasance mai karko sosai tun bayan samun 'yanci. Ana ɗaukarta a matsayin mulkin demokraɗiyya mai ikon mallaka, kuma tsarin gari yana aiwatar da sassaucin tattalin arziƙi.
Singapore ita ce jamhuriya ta majalisar dokoki tare da tsarin Westminster na majalisar dokoki na bai daya mambobin majalisar wakilai. Kundin tsarin mulkin kasar ya kafa wakilcin dimokiradiyya a matsayin tsarin siyasa. Executivearfin zartarwa yana hannun Majalisar Ministocin Singapore, wanda Firayim Minista ke jagoranta, kuma zuwa ƙarami kaɗan, Shugaban.
Tsarin doka na Singapore ya dogara ne da dokar gama gari ta Ingilishi, amma tare da manyan bambance-bambance na cikin gida. Tsarin shari'ar Singapore ana ɗaukarsa ɗayan abin dogaro a cikin Asiya.
Kudin Singapore shine dala ta Singapore (SGD ko S $), wanda Hukumar Kula da Kuɗi ta Singapore (MAS) ta bayar.
Singapore ba ta da wata takamaiman takunkumi kan shigar da kudade, hada-hadar canjin kudaden waje da zirga-zirgar jari. Hakanan baya iyakance sake saka jari ko dawo da kudaden shiga da babban birnin tarayya.
Tattalin arzikin Singapore an san shi da ɗayan mafi 'yanci, mafi sabuntawa, mafi gasa, mafi ƙarfin gwiwa kuma mafi kyawun abokantaka.
Singapore cibiyar kasuwancin duniya ce, cibiyar hada-hadar kuɗi da sufuri. Matsayinta ya haɗa da: mafi yawan "shirye-shiryen fasaha" al'umma (WEF), babban birni-taron tarurruka (UIA), birni mai "kyakkyawar damar saka hannun jari" (BERI), ƙasa ta uku mafi gasa, babbar kasuwar musaya ta uku, ta uku - babbar cibiyar hadahadar kudi, matatar mai ta uku da cibiyar kasuwanci da tashar jirgi mafi girma ta biyu.
Fihirisar 2015 na Freedomancin Tattalin Arziki ta sanya Singapore a matsayin ta biyu mafi ƙasƙanci tattalin arziki a duniya kuma ofididdigar Businessarfafa Kasuwancin Kasuwanci ya kuma sanya Singapore a matsayin wuri mafi sauƙi don kasuwanci cikin shekaru goma da suka gabata. Tana cikin matsayi na huɗu akan Tattalin Arzikin Haraji na 2015 na Asirin Sirrin Kuɗi na ƙasashen duniya masu ba da sabis na kuɗi, banki ɗaya bisa takwas na babban birnin ƙetare na duniya.
Ana ɗaukar Singapore a matsayin cibiyar kasuwancin duniya tare da bankunan Singapore waɗanda ke ba da kayan haɗin banki na banki na duniya. Waɗannan sun haɗa da kuɗaɗe da yawa, banki na intanet, bankin tarho, asusun bincike, asusun ajiyar kuɗi, zare kuɗi da katunan kuɗi, ajiyar kuɗi na ƙayyadadden lokaci, da sabis na gudanar da dukiya.
Kara karantawa:
Muna ba da sabis na Haɗin gwiwar Singapore tare da nau'in Kamfanin Kamfanoni Masu Zaman Kansu (Pte Ltd).
Accountididdigar guididdiga da guungiyar Kula da Kasuwanci (ACRA) ita ce mai kula da ƙungiyoyin kasuwanci da masu ba da sabis na kamfanoni a cikin Singapore.
An haɗu da kamfanoni a cikin Singapore dole ne su bi doka Dokar Kamfanonin Singapore 1963 da tsarin doka na Dokar gama gari.
Kara karantawa: Nau'in kasuwanci a Singapore
Gabaɗaya babu takunkumi a kan Kamfanoni Masu Zaman Kansu na Singapore sai dai don ayyukan kuɗi, ilimi, ayyukan da suka shafi kafofin watsa labarai, ko wasu kasuwancin da ke da damuwa da siyasa.
Sunan Kamfanin Kafin a haɗa kamfani a cikin Singapore, dole ne a fara amincewa da sunansa tare da, Rijistar Kamfanoni & Kasuwanci, an ajiye sunan na watanni biyu, yayin da ake buƙatar gabatar da takaddun haɗin gwiwa.
Sunan Kamfanin Kamfanoni Masu Zaman Kansu dole ne ya ƙare tare da Kamfanoni Masu Zaman Kansu ko kuma suna da kalmomin 'Pte. Ltd. ' ko 'Ltd.' a matsayin wani bangare na sunanta.
Ana sanya wasu ƙuntatawa akan sunayen da suka yi kama da sunayen kamfanonin da ke akwai ko waɗanda ba sa so ko kuma damuwa da siyasa. Bugu da ƙari, “banki”, “cibiyar hada-hadar kuɗi”, “inshora”, “gudanar da asusu”, “jami’a”, “Chamberungiyar Kasuwanci”, da sauran sunaye makamantansu na buƙatar izini ko lasisi.
Samun damar rikodin dole ne ya bi sunayen darektoci da masu hannun jari ya bayyana a cikin rajistar Jama'a. Ofaya daga cikin daraktocin dole ne ya kasance mazaunin Singapore.
Kara karantawa:
Mafi qarancin kuɗin rarar hannun jari don rajistar kamfanin Singapore shine S $ 1 kawai kuma ana iya haɓaka babban hannun jarin kowane lokaci bayan haɗawa.
An ba da izinin hannun jari ta kowane waje. An soke ma'anar babban birni mai izini da ƙimar kowane rabo.
Kamfani na iya samun darakta guda ɗaya wanda dole ne ya kasance yana zaune a Singapore - ɗan ƙasa na Singapore, Mazaunin Dindindin na Singapore, mutumin da aka ba shi Pass Pass na Aiki.
Ba a ba da izinin daraktocin kamfanoni ba.
Baƙon da ke son yin aiki a matsayin darektan gida na kamfani na iya neman Aiki
Wucewa daga Sashin Shiga Ma'aikatar Ma'aikatar Manpower.
Mafi qarancin darektan mazaunin (wanda aka bayyana a matsayin ɗan ƙasar Singapore, mazaunin dindindin, ko mutumin da aka ba shi izinin izinin aiki).
Abokan tarayya guda ɗaya na kowace ƙasa ake buƙata don kamfaninku na Singapore Pte. Darakta da mai hannun jari na iya zama mutum ɗaya 100% an yarda da hannun jarin ƙasashen waje.
Actionungiyar Actionarfin Kuɗi na Financialarfin Kuɗi (FATF) don Antiarɓar Haraji da Rahoton Tattaunawar Finanididdigar Taimakon ualan Ta'addanci a kan Singapore, wanda aka fitar a watan Satumbar 2016, ya nuna cewa Singapore na buƙatar haɓaka bayyane na ikon mallakar masu shari'a.
An kuma gano Singapore a matsayin harajin haraji.
Kirkirar kamfanin waje a cikin Singapore yana ba da fa'idodi da yawa na haraji.
Game da ribar da aka samu a cikin yankin, alal misali, a cikin shekaru ukun farko na kamfanin, ana keɓance riba har zuwa SGD 100,000 daga haraji. Akan riba tsakanin SGD 100,001 da SGD 300,000, kamfanin zai biya harajin 8.5%, kuma akan ribar da take sama da SGD 300,000, harajin 17%.
Don cin gajiyar wannan keɓancewa, kamfanin dole ne ya cika waɗannan ƙa'idodin:
Game da ribar da aka samu a ƙasashen ƙetare, a gefe guda, ana keɓantar da kamfanoni gaba ɗaya daga duk haraji akan duk ribar, da riba daga amintaccen kuɗi. Bugu da ƙari, Singapore ta zaɓi tsarin haraji matakin ɗaya; ma'ana, idan kamfanin an sanya haraji akan ribar, ana iya rarraba rarar ga masu hannun jarin, wanda zai kasance ba haraji.
Kamfanoni na Jama'a da na Kamfanoni na Singapore waɗanda ke da iyakance kuma basu da iyaka ta hannun jari dole ne su gabatar da bayanan kuɗi na shekara-shekara ga Hukumar Kula da Accountididdiga ta Singapore da kuma Hukumar Kula da Haɗin Gwiwa. An keɓance keɓaɓɓun kamfanoni masu zaman kansu (EPCs) daga shigar da bayanan kuɗi, amma ana ƙarfafa su su gabatar da bayanan kuɗi tare da Hukumar Kula da Accountididdiga ta Singapore da Hukumar Kula da Kasuwanci.
Kamar yadda yake a sashi na 171 na Dokar Kamfanonin Singapore, kowane kamfani dole ne ya nada ƙwararren sakataren kamfanin tsakanin watanni 6 da haɗa shi kuma sakataren dole ne ya kasance mazaunin Singapore. Game da babban darekta / mai hannun jari, mutum ɗaya ba zai iya aiki a matsayin sakataren kamfanin ba.
Matsayin Singapore a matsayin ikon mallakar kamfani da aka fi so yana da nasaba da tsarin kula da haraji na gari-da kuma alakar kut-da-kut da kasuwannin Asiya masu tasowa. Tare da fiye da 70 guje wa yarjejeniyar haraji sau biyu (DTAs), ƙarancin tasiri na kamfani da ƙimar haraji na mutum, kuma babu haraji mai yawa, ƙa'idodin kamfanonin ƙasashen waje masu sarrafawa (CFC), ko tsarin ƙaramar haraji, Singapore tana ɗaya daga cikin tsarin haraji mafi tsada a duniya .
Kafa Kamfanin a Singapore dole ne ya biya Kuɗin Gwamnati da farkon lasisin lasisin Gwamnati wanda za'a biya akan haɗawar.
Dawowar shekara: Ana buƙatar kamfanonin Singapore su miƙa wa Magatakarda Komawa na shekara tare da kuɗin rajista da ya dace a kan kowace ranar tunawa da rajistar kamfanin. Rijistar kamfanin Singapore ba ta buƙatar sabuntawa kowace shekara kamar yadda ta ƙungiyar kasuwanci maimakon haka ana buƙatar gabatar da Kasuwancin Shekaru na Singapore a kowace shekara.
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.