Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

Kafin fara kasuwanci, tabbas kun yi mamakin wani lokaci, wadanne nau'ikan kasuwanci ne ke buƙatar lasisi ? Kamar yadda dokar gwamnati ta buƙata, 'yan kasuwa dole ne su sami aƙalla lasisin kasuwanci ɗaya ko izini wanda karamar hukuma, gundumomi, ko jiha suka bayar. Madaidaicin nau'in lasisin kasuwanci da kuke buƙata zai dogara ne akan inda kuke aiki, samfuran ko sabis ɗin da kuke siyarwa, da menene tsarin kasuwancin ku.

Ga wasu nau'ikan kasuwancin da ke buƙatar lasisi waɗanda kuke buƙatar sani game da su:

1. Duk wani nau'in kasuwanci - Babban lasisin kasuwanci

Kuna buƙatar lasisi na gabaɗaya don gudanar da kasuwancin ku a kusan kowace ƙasa da ƙasa.

2. Kasuwancin samfur ko sabis - lasisin mai siyarwa

Kasuwanci suna buƙatar lasisin mai siyarwa don samun damar siyar da samfuransu da ayyukansu a cikin shago ko kan layi. Hakanan yana yiwuwa a tattara harajin tallace-tallace akan kowane kaya da ake biyan haraji.

3. Kamfanoni suna kasuwanci a ƙarƙashin wani suna - lasisin kasuwanci yin-kasuwa-as (DBA)

Lasisi na DBA yana ba ku damar gudanar da kasuwancin ku bisa doka a ƙarƙashin sunan alama banda wanda kuka yi rajista da gwamnati. A wasu wurare, wannan lasisi kuma ana san shi da lasisin sunan kasuwanci.

4. Nau'in kasuwancin da ke da alaƙa da lafiya - lasisin lafiya

Yawancin nau'o'in kasuwanci kamar gidajen abinci, wuraren shakatawa, wuraren shakatawa na tattoo dole ne a bincika kuma a yi la'akari da su don lasisin lafiya. Wannan lasisi yana taimaka muku kiyaye ku da abokan cinikin ku lafiya.

5. Kasuwancin da suka danganci barasa da giya - lasisin giya

Kuna buƙatar wannan lasisi ba tare da la'akari da nau'in kasuwancin da ke ba da barasa ba, gami da mashaya, gidajen abinci, wuraren taron da ƙari. Hakanan yakamata ku tuntuɓi dokoki da izini daga Ofishin Harajin Barasa da Taba da Kasuwanci kafin fara aiki.

6. Kasuwancin da ke ba da wasu ayyuka na sana'a - lasisin sana'a

Wasu nau'ikan kamfanoni da ma'aikata suna buƙatar lasisin ƙwararru kafin aiki. Yawancin kamfanonin da ke buƙatar irin wannan lasisi suna aiki a sashin sabis kamar lissafin kuɗi, shawarwarin doka, gyaran kayan aiki.

Ka bar mana lambarka kuma zamu dawo gare ka nan bada jimawa ba!

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US