Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Kowane kamfani na Panama dole ne ya sami adireshin ofishi na rajista da wakilin Panama, wanda lauya ne ko kamfanin lauya.
Za'a iya ba da hannun jari na Panama IBC ga mutane ko kamfanoni, waɗanda mazaunan kowace ƙasa.
Ana buƙatar mafi ƙarancin hannun jari. Dole ne a bayar da mafi ƙarancin rabo ɗaya na US $ 100.00 ga wannan mai hannun jarin.
Kowane kamfani na Panama za a gudanar da shi ta Hukumar Gudanarwa. Ana buƙatar mafi ƙarancin daraktoci uku. Ba a ba da izinin daraktocin kamfanoni ba. Duk daraktoci dole ne su kasance mutane masu shekaru (aƙalla shekaru 18). Za a iya nada mazauna kowace ƙasa a matsayin darektoci.
Kwamitin Daraktoci na nada jami'ai kamar Shugaba, Sakatare da Ma'aji. Jami'ai su ma mutane ne. Jami'ai na iya zama mazaunan kowace ƙasa. Mutum ɗaya na iya riƙe sama da jami'ai mukamai. Babu jami'in da ke buƙatar zama darekta.
Kara karantawa: Yaya ake buɗa kamfani a Panama ?
Matsakaicin babban birnin da aka ba da izini shine US $ 10,000 ya kasu kashi 100 na hannun jari na US $ 100 kowannensu. Irin wannan babban kuɗin yana kiyaye haɗin gwiwa da farashin shekara-shekara na Panama IBV a mafi ƙarancin matakin.
Babban izini shine adadin, wanda kamfanin zai iya karɓa daga hannun masu hannun jarinsa la'akari da hannun jarin da aka bayar. Misali, idan kamfani yana da izini na sama da aka ba da izini a sama, an ba shi izinin bayar da hannun jari har zuwa 100 da aka karɓa daga hannun masu hannun jarin ba ƙasa da dalar Amurka 100 don kowane rabon da aka bayar ba.
Ba a buƙatar Kamfanin Panama ya ba da duk hannun jarinsa don jimlar adadin babban birnin da aka ba da izini a cikin kowane jigon lokaci na tilastawa ba. Kamfanin na iya bayar da kaso ɗaya kawai ga mai hannun jari ɗaya da sauran hannun jarin ko wani ɓangare daga cikinsu yana bayar da kowane lokaci a nan gaba ko ba batun.
Duk hannun jarin da aka bayar dole ne masu hannun jari su biya shi. Yana nufin, idan kamfani ya bayar da kaso ɗaya na US $ 100.00, dole ne mai hannun jarin ya biya kamfaninsa $ 100.00.
Idan Kamfanin Panama ya gudanar da kasuwancin sa a wajen Panama, an kebe shi daga duk harajin cikin gida da ya haɗa da harajin shiga, harajin ribar babban birni, harajin riba, da aikin hatimi kan tura hannun jarin kamfanoni, da sauran kadarori.
Ba a ba da bayani game da masu hannun jari da masu mallakar fa'ida tare da Ofishin Rijistar Jama'a kuma ba ga jama'a.
Sunaye da adiresoshin daraktoci da jami'ai an haɗa su a cikin Labarin Hadahadar. Saboda haka, irin wannan bayanin yana samuwa ga jama'a ..
Babu buƙatun ƙa'idar doka ta dubawa na kamfanonin waje na Panama. Ana buƙatar bayanan bayanan lissafi kuma ana iya kiyaye su a kowace ƙasa. Ana buƙatar daraktocin kamfanin su ba da adireshin bayanan asusun ajiya ga Kamfanin rajista na kamfanin.
Ba a buƙatar taron shekara-shekara ba. Kwamitin gudanarwa na iya yanke shawarar gudanar da taron shekara-shekara na masu hannun jari. Za a gudanar da irin wannan taron a cikin Panama sai dai in ba haka ba an faɗi haka a cikin Labarin Haɗuwa ko Dokokin.
Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.